Rodent Beta - en to gu translation catalogue (207 entries)

en: File difference and patch visualiser
gu: ફાઈલ તફાવત અને પેચ દર્શક

en: Desktop
gu: ડેસ્કટોપ

en: List files only
gu: માત્ર ફાઈલોની જ યાદી આપો

en: Open in New Window
gu: નવી વિન્ડોમાં ખોલો

en: Open in New Tab
gu: નવી ટેબમાં ખોલો

en: Create a compressed archive with the selected objects
gu: પસંદ કરેલ વસ્તુઓ સાથે સંકોચેલ પેટી બનાવો

en: Create a new archive
gu: નવી પેટી બનાવો

en: Install
gu: સ્થાપન

en: Uninstall
gu: અસ્થાપન

en: Information about the program
gu: કાર્યક્રમ વિશેની જાણકારી

en: Show Information
gu: જાણકારી બતાવો

en: Basic rules:
    
    *  Will match any character zero or more times.
    ?  Will match any character exactly one time
    [] Match any character within the [] 
    ^  Match at beginning of string
    $  Match at end of string
gu: આધારભૂત નિયમો:
    
    *  કોઈપણ અક્ષરને શૂન્ય અથવા વધુ વખતે સરખાવશે.
    ?  કોઈપણ અક્ષરને બરાબર એક વાર જ સરખાવશે

en: Find
gu: શોધો

en: Path
gu: માર્ગ

en: Filter:
gu: ગળણી:

en: Recursive
gu: પુનરાવર્તિત

en: Stay on single filesystem
gu: એક ફાઈલ સિસ્ટમ પર રહો

en: File type :
gu: ફાઈલનો પ્રકાર :

en: Result limit
gu: પરિણામની મર્યાદા

en: Contains the _text
gu: લખાણ ધરાવે છે (_t)

en: Case sensitive search
gu: કેસ પ્રત્યે સંવેદનશીલ શોધ

en: Extended regexp
gu: વિસ્તૃત regexp

en: Do not look into binary files
gu: બાઈનરી ફાઈલોમાં જોઈ શકતા નથી

en: match :
gu: સરખાવો :

en: anywhere
gu: કોઈપણ જગ્યાએ

en: whole words
gu: આખા શબ્દો

en: whole lines
gu: આખી લીટીઓ

en: no match
gu: કોઈ સરખાવો નહિં

en: Close
gu: બંધ

en: Any
gu: કોઈ

en: Regular
gu: નિયમિત

en: Directory
gu: ડિરેક્ટરી

en: Socket
gu: સોકેટ

en: Block device
gu: બ્લોક ઉપકરણ

en: Character device
gu: અક્ષર ઉપકરણ

en: Select Files...
gu: ફાઈલો પસંદ કરો...

en: Select folder to search in
gu: શોધવા માટે ફોલ્ડર પસંદ કરો

en: Searching...
gu: શોધે છે...

en: Search results
gu: શોધ પરિણામો

en: Mount Point
gu: માઉન્ટ બિંદુ

en: address already in use
gu: સરનામું પહેલેથી ઉપયોગમાં છે

en: Properties
gu: ગુણધર્મો

note: TRACE ("selection count=%d\n", view_p->selection_count);
en: %'u item | %'u items
gu[0]: %'u વસ્તુ
gu[1]: %'u વસ્તુઓ

note: ok and cancel buttons
en: Ok
gu: બરાબર

en: Cancel
gu: રદ કરો

note: gchar *filename=g_path_get_basename(en->path);
en: Information
gu: જાણકારી

en: Name:
gu: નામ:

en: Folder
gu: ફોલ્ડર

en: File Type
gu: ફાઈલ પ્રકાર

en: MIME Type
gu: MIME પ્રકાર

en: Encoding
gu: એન્કોડિંગ

en: Open with %s
gu: %s ની સાથે ખોલો

en: None
gu: કંઈ નહિં

en: Size
gu: માપ

en: Status
gu: પરિસ્થિતિ

en: Date Accessed
gu: છેલ્લે વપરાયેલ તારીખ

en: Permissions
gu: પરવાનગીઓ

en: Apply changes
gu: ફેરફારો લાગુ કરો

note: } else if (en && IS_SDIR(en->type)){ perm[15] = gtk_check_button_new_with_label(_("Recursive")); }else perm[15]=NULL;
en: Owner:
gu: માલિકી:

en: Read
gu: વાંચો

en: Write
gu: લખો

en: Execute
gu: ચલાવો

en: Set UID
gu: UID સુયોજિત કરો

en: Group:
gu: જૂથ:

en: Set GID
gu: GID સુયોજિત કરો

en: Others:
gu: અન્ય:

en: Sticky
gu: સ્ટીકી

en: Owner
gu: માલિક

en: unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Preview
gu: પૂર્વદર્શન

en: Select a folder
gu: ફોલ્ડર પસંદ કરો

en: Icons
gu: ચિહ્નો

note: //////////////// General
en: General
gu: સામાન્ય

note: /////////////////////// Desktop options
en: Options
gu: વિકલ્પો

note: ////////////////////// Copy options
en: Copy
gu: નકલ કરો

en: Symbolic Link
gu: સાંકેતિક કડી

note: ////////////////////// remove/shred options
en: Remove
gu: દૂર કરો

note: /////////////////////////
en: Advanced options
gu: ઉન્નત વિકલ્પો

en: Variable
gu: ચલ

en: Value
gu: કિંમત

en: Personal settings
gu: વ્યક્તિગત સુયોજનો

note: directory cache
en: Restart
gu: ફરી શરુ કરો

en: Gigabytes
gu: ગીગાબાઇટ્સ

en: Megabytes
gu: મેગાબાઇટ્સ

en: Kilobytes
gu: કિલોબાઇટ્સ

en: The location is empty.
gu: સ્થળ ખાલી છે.

en: Supply a username and password below.
gu: વપરાશકર્તાનામ અને પાસવર્ડ નીચે દાખલ કરો.

en: Username:
gu: વપરાશકર્તાનામ:

en: Password:
gu: પાસવર્ડ:

en: Hidden
gu: છૂપાયેલ

note: +1 because zero does not count in enum... general::
en: Activate items with a _double click
gu: બે ક્લિકની મદદથી વસ્તુઓને કાર્યરત કરો (_d)

en: Background image
gu: પાશ્વ ભાગનું ચિત્ર

en: Background color
gu: પાશ્વ ભાગનો રંગ

en: Background transparency:
gu: પાશ્વભાગ પારદર્શકતા:

en: Exclude other filesystems
gu: બીજી ફાઇલસિસ્ટમોને બહાર કાઢો

en: Output
gu: આઉટપુટ

en: %'d item selected | %'d items selected
gu[0]: %'d વસ્તુ પસંદ થયેલ છે
gu[1]: %'d વસ્તુઓ પસંદ થયેલ છે

en: Terminate (TERM)
gu: બંધ કરો (TERM)

en: Confirm
gu: ખાતરી

en: No
gu: ના

en: Yes
gu: હા

en: Kill (KILL)
gu: મારી નાખો (KILL)

en: Warning
gu: ચેતવણી

en: Overwrite
gu: ની ઉપર ફરીથી લખો

en: Rename
gu: નામ બદલો

en: %s (copy)%s
gu: %s (નકલ)%s

en: Duplicate each selected item
gu: પસંદ કરેલ દરેક વસ્તુની નકલ કરો

en: link to %s
gu: %s ની કડી

en: Create a symbolic link for each selected item
gu: દરેક પસંદ કરેલ વસ્તુ માટે સાંકેતીક કડી બનાવો

en: Link to %s
gu: %s ને કડી કરો

en: Installed Plugins
gu: સ્થાપિત પ્લગઇનો

en: Group
gu: જૂથ

en:  (containing %'d item) |  (containing %'d items)
gu[0]:  (%'d વસ્તુ ધરાવતી)
gu[1]:  (%'d વસ્તુઓ ધરાવતી)

note: view_p->selection_count),view_p->selection_count);
en: Selection
gu: પસંદગી

note: Thread 2: create the population (entries and icons) no point in doing this by thread if there is no status area...
en: Loading folder...
gu: ફોલ્ડરો લાવે છે...

en: Home
gu: ઘર

en: Preparing
gu: તૈયારી કરી રહ્યા છીએ

en: Reload
gu: ફરીથી લાવો

en: Go back
gu: પાછળ જાવ

en: Cut
gu: કાપો

en: Execute:
gu: ચલાવો:

en: Run in _Terminal
gu: ટર્મિનલમાં ચલાવો (_T)

en: Create New Folder
gu: નવું ફોલ્ડર બનાવો

en: Name
gu: નામ

en: Create a new empty file inside this folder
gu: આ ફોલ્ડરની અંદર બીજુ નવી ખાલી ફાઈલ બનાવો

en: Select _All
gu: બધું પસંદ કરો (_A)

en: Select Items Matching...
gu: મેળ ખાતી વસ્તુઓ પસંદ કરો...

en: _Go
gu: જાઓ (_G)

en: Sort By
gu: આનાં વડે ગોઠવો

en: Descending
gu: ઉતરતા ક્રમનું

en: Ascending
gu: ચઢતાં ક્રમમાં

en: Type
gu: પ્રકાર

en: By Name
gu: નામ પ્રમાણે

en: By Size
gu: માપ પ્રમાણે

en: By Date
gu: તારીખ વડે

en: By Owner
gu: માલિક વડે

en: By Group
gu: સમૂહ વડે

en: By Permissions
gu: પરવાનગીઓ વડે

note: end of sort menu items
en: Show hidden files
gu: છુપાવેલી ફાઇલો બતાવો

en: Show preview
gu: પૂર્વદર્શન બતાવો

en: Execute Shell Command
gu: શૅલ આદેશ ચલાવો

en: Mount the volume associated with this folder
gu: આ ફોલ્ડર સાથે સંકળાયેલ વોલ્યુમ માઉન્ટ કરો

en: Unmount the volume associated with this folder
gu: આ ફોલ્ડર સાથે સંકળાયેલ વોલ્યુમ અનમાઉન્ટ કરો

note: N_("_Link Here"),
en: Touch
gu: સ્પર્શ

en: New
gu: નવું

en: Create new file in the given directory
gu: આપેલ ડિરેકટરીમાં નવી ફાઇલ બનાવો

en: Create a new empty folder inside this folder
gu: આ ફોલ્ડરની અંદર બીજુ નવુ ખાલી ફોલ્ડર બનાવો

en: Paste
gu: ચોંટાડો

en: Select
gu: શોધ

en: Unselect
gu: અપસંદ કરો

en: _About
gu: વિશે (_A)

en: Execute File?
gu: ફાઇલ ચલાવશો?

en: File Browser
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર

en: Open Folder W_indow
gu: ફોલ્ડર વિન્ડો ખોલો (_W)

en: All
gu: બધા

en: Error while deleting.
gu: કાઢતી વખતે ભૂલ.

en: Text Completion
gu: લખાણ પૂર્તિ

en: Clear History
gu: ઇતિહાસ સાફ કરો

en: File
gu: ફાઈલ

en: Left
gu: ડાબું

en: Right
gu: જમણું

en: Select patch file
gu: પેચ ફાઈલ પસંદ કરો

en: Create patch file
gu: પેચ ફાઈલ બનાવો

en: Switch to patch mode
gu: પેચ સ્થિતિમાં ફેરફાર કરો

en: Switch to diff mode
gu: diff સ્થિતિમાં બદલો

en: Exit
gu: બહાર નીકળો

en: Diff Settings
gu: Diff સુયોજનો

en: Highlight text color
gu: લખાણ રંગ પ્રકાશિત કરો

en: Highlight background color
gu: પાશ્વ ભાગનો રંગ પ્રકાશિત કરો

en: Fill polygons
gu: પોલિગોન ભરો

en: Show line numbers
gu: લીટી ક્રમાંકો બતાવો

en: Patch Settings
gu: પેચ સુયોજનો

en: Verbose patch diagnostics
gu: વર્બોઝ પેચ તપાસ

en: Assume patch is reversed
gu: પેચ એ આરક્ષિત ધારો

en: Auto strip level
gu: આપોઆપ સ્ટ્રીપ સ્તર

en: Actions
gu: ક્રિયાઓ

en: View differences
gu: તફાવતો જુઓ

en: View patch created differences
gu: પેચ દ્વારા બનાવાયેલ તફાવતો જુઓ

en: Apply patch to Hard Drive
gu: હાર્ડ ડ્રાઈવને પેચ લાગુ પાડો

en: Undo patch to Hard Drive
gu: હાર્ડ ડ્રાઈવ પરનો પેચ રદ કરો

en: Help
gu: મદદ

en: About
gu: વિશે

en: Clear
gu: સાફ કરો

en: Next file
gu: આગળની ફાઈલ

en: Previous file
gu: પહેલાની ફાઈલ

en: Select highlight text color
gu: પ્રકાશિત લખાણ રંગ પસંદ કરો

en: Select highlight background color
gu: પાશ્વભાગનો પ્રકાશિત રંગ પસંદ કરો

en: Tests
gu: ચકાસણીઓ

note: _("Directory or file selection")
en: Input
gu: ઈનપુટ

en: Output file
gu: આઉટપુટ ફાઈલ

en: Please select a name for the patch file in the next dialog.
gu: મહેરબાની કરીને આગળ વધો સંવાદમાં પેચ ફાઈલ માટે નામ પસંદ કરો.

en: Output to File...
gu: ફાઈલમાં આઉટપુટ...

note: convenience location of duplicate dialog texts non-static
en: No patch file has been selected.
gu: કોઈ પેચ ફાઈલ પસંદ થયેલ નથી.

en: No directory to apply patch has been selected.
gu: કોઈ ડિરેક્ટરી પેચને લાગુ પાડવા માટે પસંદ થયેલ નથી.

en: No left path has been selected.
gu: કોઈ પથ ડાબે પસંદ થયેલ નથી.

en: No right path has been selected.
gu: કોઈ પથ જમણે પસંદ થયેલ નથી.

note: static
en: Patch file can not be opened for read!
gu: પેચ ફાઈલ વાંચવા માટે ખોલી શકાતી નથી!

en: Files are identical
    (or binary files that may or may not differ)
gu: ફાઈલો એક જ પ્રકારની હોય છે
    (અથવા બાઈનરી ફાઈલો કે જે અલગ હોય કે ના પણ હોય)

en: Patch file is not in unified format
gu: પેચ ફાઈલ એ અનન્ય બંધારણમાં નથી

en: ****Empty file****
gu: ****ખાલી ફાઈલ****

en: No files found
gu: કોઈ ફાઇલ મળતી નથી

en: couldn't allocate color
gu: રંગ સોંપી શકાયો નહિં

en:  versus
gu:  વિરુદ્ધ

en: Available options
gu: ઉપ્લબ્ધ વિકલ્પો

en: Show version information
gu: આવૃત્તિ જાણકારી બતાવો

en: Select Custom Icon
gu: વૈવિધ્યપૂર્ણ ચિહ્ન પસંદ કરો

en: Please drag just one image to set a custom icon.
gu: મહેરબાની કરીને ફક્ત એક જ ચિત્રને કસ્ટમ ચિહ્ન પર સુયોજિત કરવા ખેંચો.
