Rodent Beta - en to vi translation catalogue (211 entries)

en: File difference and patch visualiser
vi: Trình xem sự khác nhau giữa tập tin và vá

en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: List files only
vi: Liệt kê chỉ tập tin

en: Open in New Window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Open in New Tab
vi: Mở trong thẻ mới

en: Create a compressed archive with the selected objects
vi: Tạo một kho nén chứa những đối tượng được chọn

en: Create a new archive
vi: Tạo kho mới

en: Install
vi: Cài đặt

en: Information about the program
vi: Thông tin về chương trình

en: Show Information
vi: Hiện thông tin

en: Basic rules:
    
    *  Will match any character zero or more times.
    ?  Will match any character exactly one time
    [] Match any character within the [] 
    ^  Match at beginning of string
    $  Match at end of string
vi: Các quy tắc cơ bản:
    
    * Tương ứng với bất cứ kí tự nào không hoặc nhiều lần.
    ? Tương ứng với bất cứ kí tự nào đúng một lần

en: Reserved characters for extended regexp are
    . ^ $ [ ] ? * + { } | \ ( ) : 
    In  basic regular expressions the metacharacters
    ?, +, {, |, (, and ) lose their special meaning.
    
    The  period  .   matches  any  single  character.
    The caret ^ matches at the start of line.
    The dollar $ matches at the end of line.
    
    Characters within [ ] matches any single 
           character in the list.
    Characters within [^ ] matches any single
           character *not* in the list.
    Characters inside [ - ] matches a range of
           characters (ie [0-9] or [a-z]).
    
    A regular expression may be followed by one
           of several repetition operators:
    ?      The preceding item is optional and matched
           at most once.
    *      The preceding item will be matched zero
           or more times.
    +      The preceding item will be matched one or
           more times.
    {n}    The preceding item is matched exactly n times.
    {n,}   The preceding item is matched n or more times.
    {n,m}  The preceding item is matched at least n times,
           but not more than m times.
    
    To match any reserved character, precede it with \. 
    
    Two regular expressions may be joined by the logical or
           operator |.
    Two regular expressions may be concatenated.
    
    More information is available by typing "man grep"
vi: Các kí tự dành cho diễn đạt thông thường mở rộng là
    . ^ $ [ ] ? * + { } | \ ( ) : 
    Trong các diễn đạt thông thường cơ bản các kí tự meta
    ?, +, {, |, (, và ) mất ý nghĩa đặc biệt của chúng.
    
    Dấu chấm . ứng với bất cứ kí tự đơn nào.
    Dấu mũ ^ ứng với đầu dòng.
    Dấu đô-la $ ứng với cuối dòng.
    
    Các kí tự bên trong [ ] ứng với bất cứ kí tự
           đơn nào trong danh sách.
    Các kí tự bên trong [^ ] ứng với bất cứ kí tự
           đơn nào *không* có trong danh sách.
    Các kí tự bên trong [ - ] ứng với một khoảng
           kí tự (thí dụ [0-9] hoặc [a-z]).
    
    Một diễn đạt thông thường có thể theo sau bởi một
           trong số các toán tử:
    ?      Mục đi trước là tuỳ chọn và tương ứng
           tối đa một lần.
    *      Mục đi trước ứng không hoặc nhiều lần.
    +      Mục đi trước tương ứng một hoặc nhiều lần.
    {n}    Mục đi trước tương ứng chính xác n lần
    {n,}   Mục đi trước tương ứng n lần hoặc nhiều hơn.
    {n,m}  Mục đi trước tương ứng ít nhất n lần,
           nhưng không nhiều hơn m lần.
    
    Để tương ứng với kí tự dành riêng, đặt trước nó dấu \. 
    
    Hai diễn đạt thông thường có thể kết hợp nhau bằng
           toán tử luận lí OR |.
    Hai diễn đạt thông thường có thể được gắn với nhau.
    
    Xem thêm bằng cách gõ "man grep"
           tại dấu nhắc dòng lệnh.

en: Find
vi: Tìm kiếm

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filter:
vi: Lọc:

en: Recursive
vi: Đệ quy

en: Stay on single filesystem
vi: Tìm kiếm trên chỉ một hệ thông tập tin

en: File type :
vi: Loại tập tin :

en: Result limit
vi: Giới hạn kết quả

en: Contains the _text
vi: Chứa _chữ

en: Case sensitive search
vi: Phân biệt chữ HOA/thường

en: Extended regexp
vi: Diễn đạt thông thường mở rộng

en: Do not look into binary files
vi: Không tìm trong tập tin nhị phân

en: match :
vi: tương ứng :

en: anywhere
vi: bất cứ nơi đâu

en: whole words
vi: cả chữ

en: whole lines
vi: toàn dòng

en: no match
vi: không tương ứng

en: Close
vi: Đóng

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Regular
vi: Thông thường

en: Directory
vi: Thư mục

en: Symbolic link
vi: Liên kết tượng trưng

en: Block device
vi: Thiết bị khối

en: Character device
vi: Thiết bị kí tự

en: Select Files...
vi: Chọn tập tin...

en: Select folder to search in
vi: Chọn thư mục nơi cần tìm kiếm

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Mount Point
vi: Điểm lắp

en: Mount point:
vi: Điểm lắp:

en: Failed to execute the mount command
vi: Việc thực hiện lệnh gắn kết bị lỗi.

en: address already in use
vi: địa chỉ đang được dùng

en: Properties
vi: Thuộc tính

note: TRACE ("selection count=%d\n", view_p->selection_count);
en: %'u item | %'u items
vi[0]: %'u mục

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

note: gchar *filename=g_path_get_basename(en->path);
en: Information
vi: Thông tin

en: Name:
vi: Tên:

en: Folder
vi: Thư mục

en: File Type
vi: Kiểu tập tin

en: MIME Type
vi: Loại MIME

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Open with %s
vi: Mở bằng %s

en: None
vi: Không

en: Size
vi: Kích thước

en: Status
vi: Trạng thái

en: Date Accessed
vi: Ngày truy cập

en: Permissions
vi: Quyền

en: Apply changes
vi: Áp dụng thay đổi

note: } else if (en && IS_SDIR(en->type)){ perm[15] = gtk_check_button_new_with_label(_("Recursive")); }else perm[15]=NULL;
en: Owner:
vi: Sở hữu :

en: Read
vi: Đọc

en: Write
vi: Viết

en: Execute
vi: Thi hành

en: Set UID
vi: Thiết lập UID

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Set GID
vi: Thiết lập GID

en: Others:
vi: Khác:

en: Sticky
vi: Dán

en: Owner
vi: Chủ

en: unknown
vi: không rõ

en: Preview
vi: Xem trước

en: Select a folder
vi: Chọn thư mục

en: Icons
vi: Biểu tượng

note: //////////////// General
en: General
vi: Chung

en: General Options
vi: Tùy chọn chung

note: /////////////////////// Desktop options
en: Options
vi: Tùy chọn

note: ////////////////////// Copy options
en: Copy
vi: Sao chép

en: Move
vi: Chuyển

en: Symbolic Link
vi: Liên kết tượng trưng

note: ////////////////////// remove/shred options
en: Remove
vi: Dỡ bỏ

note: /////////////////////////
en: Advanced options
vi: Tuỳ chọn cao cấp

en: Variable
vi: Biến

en: Value
vi: Giá trị

en: Personal settings
vi: Thiết lập cá nhân

en: Yes, restart
vi: Có, khởi động lại

en: bytes
vi: byte

en: Supply a username and password below.
vi: Cung cấp tên người dùng và mật khẩu bên dưới.

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Hidden
vi: Bị ẩn

note: +1 because zero does not count in enum... general::
en: Activate items with a _double click
vi: Kích hoạt bằng _nhấp đúp

en: Path to the desktop directory
vi: Đường dẫn tới thư mục màn hình nền

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background transparency:
vi: Độ trong suốt của nền:

en: Output
vi: Kết xuất

en: %'d item selected | %'d items selected
vi[0]: Đã chọn %'d mục

en: %s needs to be recompiled 
    (has obsolete library headers)
vi: Cần biên dịch lại %s 
    (có phần đầu thư viện đã cũ)

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Kill
vi: Diệt

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Overwrite
vi: Viết đè

en: Rename
vi: Đổi tên

en: %s (copy)%s
vi: %s (bản sao)%s

en: Duplicate each selected item
vi: Tạo bản sao cho mỗi mục đã chọn

en: link to %s
vi: liên kết tới %s

en: Create a symbolic link for each selected item
vi: Tạo một liên kết biểu tượng cho mỗi mục đã chọn

en: Link to %s
vi: Liên kết đến %s

en: Installed Plugins
vi: Bổ sung đã cài

en: Group
vi: Nhóm

en:  (containing %'d item) |  (containing %'d items)
vi[0]:  (chứa %'d mục)

note: view_p->selection_count),view_p->selection_count);
en: Selection
vi: Sự lựa chọn

en: Home
vi: Nhà

en: Preparing
vi: Đang chuẩn bị

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Go back
vi: Quay lại

en: Go To
vi: Tới

en: Cut
vi: Cắt

en: Execute:
vi: Thực thi:

en: Run in _Terminal
vi: Chạy _trên dòng lệnh

en: Create New Folder
vi: Tạo thư mục mới

en: Name
vi: Tên

en: Create a new empty file inside this folder
vi: Tạo một tập tin rỗng bên trong thư mục này

en: Select _All
vi: Chọn tất _cả

en: Go Up
vi: Lên

en: _Go
vi: _Đi

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Type
vi: Kiểu

en: By Name
vi: Theo tên

en: By Size
vi: Theo kích thước

en: By Date
vi: Theo ngày

note: end of sort menu items
en: Show hidden files
vi: Hiện tập tin ẩn

en: Execute Shell Command
vi: Thực thi lệnh hệ vỏ

en: Mount the volume associated with this folder
vi: Gắn kết khối tin tương ứng với thư mục này

en: Unmount the volume associated with this folder
vi: Tháo gắn kết khối tin tương ứng với thư mục này

note: N_("D_uplicate"),
en: Create Symbolic Link
vi: Tạo liên kết tượng trưng

note: N_("_Link Here"),
en: Touch
vi: Sờ

en: New
vi: Mới

en: Create new file in the given directory
vi: Tạo tập tin mới trong thư mục đã cho

en: Create a new empty folder inside this folder
vi: Tạo một thư mục rỗng bên trong thư mục này

en: Paste
vi: Dán

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Execute File?
vi: Thực hiện tập tin ?

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Open Folder W_indow
vi: Mở cử_a sổ thư mục

en: All
vi: Tất cả

en: Error while deleting.
vi: Gặp lỗi trong khi xóa bỏ.

en: Clear History
vi: Xóa lịch sử

en: Usage: %s [OPTION]... FILE1 FILE2
vi: Sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN1 TẬP_TIN2

en: File
vi: Tập tin

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Select patch file
vi: Chọn tập tin vá

en: Create patch file
vi: Tạo tập tin vá

en: Switch to patch mode
vi: Chuyển sang chế độ vá

en: Switch to diff mode
vi: Chuyển qua chế độ diff

en: Exit
vi: Thoát

en: Diff Settings
vi: Các thiết lập diff

en: Highlight text color
vi: Màu văn bản tô sáng

en: Highlight background color
vi: Màu nền tô sáng

en: Fill polygons
vi: Điền các đa giác

en: Show line numbers
vi: Hiển thị số dòng

en: Patch Settings
vi: Các thiết lập vá

en: Verbose patch diagnostics
vi: Chẩn đoán vá chi tiết

en: Assume patch is reversed
vi: Giả định đảo ngược vá

en: Auto strip level
vi: Tự động mức strip

en: Actions
vi: Hành động

en: View differences
vi: Xem các khác biệt

en: View patch created differences
vi: Xem các khác biệt do vá tạo ra

en: Apply patch to Hard Drive
vi: Áp dụng vá vào đĩa cứng

en: Undo patch to Hard Drive
vi: Huỷ bỏ vá đã áp dụng vào đĩa cứng

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: About
vi: Về

en: Compare...
vi: So sánh...

en: Clear
vi: Xoá

en: Down
vi: Xuống

en: Up
vi: Lên

en: Next file
vi: Tập tin kế

en: Previous file
vi: Tập tin trước

en: Select highlight text color
vi: Chọn màu văn bản tô sáng

en: Select highlight background color
vi: Chọn màu nền tô sáng

en: Tests
vi: Thử ra

en: Number view:
vi: Xem số :

en: There is no next difference
vi: Không còn có khác biệt nào

en: There is no previous difference
vi: Không còn có sự khác biệt ở trước

note: _("Directory or file selection")
en: Input
vi: Nhập

en: Output file
vi: Tập tin xuất

en: Unified diff format
vi: Dạng thức diff (khác biệt) đã hợp nhất

en: Lines:
vi: Dòng:

en: NAME
vi: TÊN

en: Please select a name for the patch file in the next dialog.
vi: Vui lòng chọn tên cho tập tin vá trong hộp thoại kế tiếp.

en: standard output
vi: đầu ra tiêu chuẩn

note: convenience location of duplicate dialog texts non-static
en: No patch file has been selected.
vi: Không chọn tập tin vá nào.

en: No directory to apply patch has been selected.
vi: Không chọn thư mục nào để vá.

en: No left path has been selected.
vi: Không chọn đường dẫn bên trái.

en: No right path has been selected.
vi: Không chọn đường dẫn bên phải.

note: static
en: Patch file can not be opened for read!
vi: Không thể mở tập tin vá để đọc!

en: Files are identical
    (or binary files that may or may not differ)
vi: Các tập tin giống nhau
    (hoặc các tập tin nhị phân có thể khác hoặc không khác nhau)

en: Patch file is not in unified format
vi: Tập tin vá không ở đồng dạng

en: ****Empty file****
vi: ****Tập tin rỗng****

en: No files found
vi: Không tìm thấy tập tin nào

en: couldn't allocate color
vi: Không thể xác định màu

en:  versus
vi: đối với

note: for debugging
en: Different block: -%d,%d +%d,%d
vi: Khối khác nhau: -%d,%d +%d,%d

en: Available options
vi: Tùy chọn hiện có

en: Show version information
vi: Hiển thị thông tin về phiên bản

en: = stay on a single filesystem.
vi: Tìm kiếm trên chỉ một hệ thông tập tin

en: Apply Recursively
vi: Áp dụng đệ quy

en: Select Custom Icon
vi: Chọn biểu tượng riêng

en: Please drag just one image to set a custom icon.
vi: Hãy kéo chỉ một ảnh vào để đặt làm biểu tượng riêng.
